Học Sinh Tây Thạnh

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Học Sinh Tây Thạnh

Dành cho teen Tây Thạnh năng động và sáng tạo!

Mưa hạ...

Rainy Thanh Thảo
    Rainy Thanh Thảo
    Nữ Hoàng Tây Thạnh
    Nữ Hoàng Tây Thạnh

Mưa hạ... Empty Mưa hạ...

Bài gửi  Rainy Thanh Thảo Mon Aug 09, 2010 11:03 pm

Sweet sweet rain
    Feel the rain on your face
    Let the Heavens open
    Feel the rain
    Feel the rain...

Nắng xuân ấm áp với những ảo ảnh đã đi qua ...

Mùa hạ ,
    theo gió đến tự lúc nào ...

Mùa hạ đến trong ánh nắng chói chang , trong những cơn gió nồm mang hơi ẩm và những cơn mưa rào trắng xóa .

Mưa rào mùa hạ không nhẹ nhàng giống như mưa bụi của mùa xuân , cũng chẳng như những cơn mưa thu ứot át . Mưa mùa hạ buồn ? mưa ẩn chứa những nỗi buồn không tên mà ta chẳng nhận ra được vì nắng hạ đã vô tình che lấp nó . Mưa mùa hạ đến nhanh mà cũng qua nhanh . Mưa đến bất chợt , tắm mát vạn vật và làm dịu đi những oi nồng của nắng hạ . Mưa mùa hạ đến cùng gió , cùng mây , và đôi lúc là cùng với những cơn giông mù mịt bụi . Bắt đầu với những cơn gió oi nồng quất mạnh vào cửa sổ , đất trời như quay cuồng , mây nhảy múa trên bầu trời khiến ánh nắng phải chạy trốn . Trời tối sầm lại và mưa bắt đầu rơi ... Mưa đổ xuống như trút nước , hạt mưa không kịp lăn nhẹ trên mái hiên mà cứ thế phóng thẳng xuống mặt đất, thi nhau đuổi bắt , mưa trắng trời .... có cảm giác mọi thứ cứ thế trôi tuột đi , và không ai có đủ sức để mà níu kéo mưa , cứ như thể mưa đang cố rửa trôi đi những ưu phiền . Mưa mùa hạ làm nhạt màu tím man mác của bằng lăng , làm dịu đi màu lửa của phượng vĩ ... mưa mùa hạ vẽ nên những ảo ảnh dịu dàng trong em . Mưa mùa hạ dừơng như trải dài trên những con đừơng em đã đi qua ... mưa mùa hạ làm con phố nhỏ vắng bóng người . Và , chỉ còn em , một mình trên phố . Em vẫn bước trong mưa ... Mưa theo gió lướt qua má , những hạt nước mát trong ấy khẽ lăn nhẹ trên má rồi rớt xuống bờ vai em ... chiếc ô nhỏ như mờ đi trong làn mưa trắng . Mọi người đi rất nhanh , chẳng ai để ý đến điều gì đang xảy ra mà chỉ mong tìm được một chỗ trú ẩn , người ta reo vui khi khi trời đổ mưa nhưng lại muốn tìm chỗ ẩn mỉnh khi mưa xuống , ở đời có quá nhiều thứ trái ngược . Giống như em . Mưa mùa hạ là ảo ảnh phải không ? Có lẽ là vậy ? Mưa khoác chiếc áo trắng và bay trong gió. Mưa rơi xối xả như muôn quên đi tất cả ... Và , mưa cũng như em , dễ thay đổi , lúc vui lúc buồn , mưa mùa hạ đôi lúc cũng đỏng đảnh và nhõng nhẽo , mưa sà vào khung cửa sổ em để mở và em có cảm giác như mưa khẽ chạm nhẹ vào mái tóc em . Ngừơi ta bảo mưa là nước mắt của ông trời còn em thì nghĩ mưa là nước mắt của những ngừơi không thể khóc .
    Mưa cứ thế rơi , rơi , rơi mãi . . .
    Em cứ tửơng mưa sẽ chẳng bao giờ tạnh ...

Mưa mùa hạ xua tan đi hơi ấm của nắng , và giúp ta tìm thấy khoảng lặng cho mình , để quên đi ... tất cả ? Có người nói với em mưa mùa hạ mang tới niềm vui và sự hồi sinh trong tâm hồn . Mưa sẽ giúp em thanh thản . Nhưng có thật sự là như thế hay khổng ? Em đã nghĩ rất nhiều , liệu trên thế gian này có điều gì là chính xác ? Em cứ tự hỏi vì sao mình lại cứ phải chờ đợi ... chắc bởi em không biết lúc nào mưa sẽ đến và lúc nào thì mưa sẽ đi , mưa mùa hạ với em có lẽ sẽ mãi mãi là ảo ảnh ... Có đôi lúc cảm thấy thật xa vời nhưng cứ đưa tay ra là có thể chạm tới . Cuộc sống cũng như những giọt nước mưa , vừa lăn trên tay ta rồi sau rơi mất , nhưng nếu ta đủ tinh tế thì sẽ nhận thấy cảm giác mát lành vẫn còn đọng lại trên đôi tay . Mưa , tuy không ấm áp như nắng xuân nhưng lại dịu dàng và thanh khiết như một tách trà xanh vậy , có thể hơi đắng chát nhưng khi uống vào sẽ rất ngọt . Mưa ru em vào những giấc mơ yên bình ...

Ngoài trời , mưa vẫn đang rơi ... thật đều .
    Tiếng mưa đập vào khung cửa sổ như đang hát lên một bài ca vậy .
    .
    .
    .
    Và em sẽ dần chìm vào giấc ngủ , mưa sẽ đem đến cho em những giấc mơ ngọt ngào , và khi em tỉnh dậy ... cầu vồng sẽ xuất hiện ...

Hôm nay: Fri Mar 29, 2024 2:48 am